Gida > Labarai > Labaran Masana'antu

Yadda ake zaluntar injin mitar matsa lamba ɗaya mataki ɗaya

2024-03-14

1. Control panel don daidaita matsa lamba

Mai canzawa mitar dunƙule iska kwampreso gabaɗaya sanye take da wani iko panel, ta hanyar panel buttons da nuni allo, za ka iya sauƙi saita da daidaita sigogi na kwampreso. Daga cikin su, ƙa'idar matsa lamba ɗaya ce daga cikin sigogin sarrafawa na gama gari.

Tsarin aiki na musamman shine kamar haka:

1. Buɗe kwamitin sarrafawa kuma je zuwa menu na daidaita matsi.

2. Zaɓi ƙimar matsa lamba don daidaitawa kuma danna maɓallin tabbatarwa.

3. Bayan jira na wani lokaci, za a nuna canjin matsa lamba a ainihin lokacin akan kwamiti mai kulawa.

4. Idan kana buƙatar daidaita sigogi don sau da yawa, maimaita matakan da suka gabata.

Ya kamata a lura cewa matsa lamba ya kamata a saita bisa ga ainihin buƙatun, irin su matsa lamba da ake buƙata ta hanyar samarwa. A lokaci guda kuma, don tabbatar da aminci da kwanciyar hankali na tsarin iska, ya zama dole a saita iyakokin babba da ƙananan matsa lamba don guje wa asarar da ke haifar da wuce gona da iri.

Na biyu, gyara ƙimar siga don daidaita matsa lamba

Bugu da ƙari ga daidaitawar matsa lamba ta hanyar sarrafawa, ana iya daidaita matsa lamba ta hanyar gyara ma'auni. Wannan hanyar tana buƙatar takamaiman fahimta da ƙware kan sigogin aiki na compressor.

Tsarin aiki na musamman shine kamar haka:

1. Bude Control panel kuma nemo menu na Saitunan Siga.

2. Nemo ma'aunin da ke da alaƙa da matsa lamba, irin su matsa lamba na fitarwa, babban iyaka na matsa lamba, ƙananan iyaka, da dai sauransu.

3. Gyara ƙimar siga don isa ƙimar matsa lamba da ake tsammani.

4. Jira na ɗan lokaci kuma kalli canjin matsa lamba.

Ya kamata a lura cewa lokacin da za a canza ma'auni, a kula don kauce wa saita matsa lamba wanda ya wuce kewayon compressor. A lokaci guda, gyare-gyaren da ba daidai ba na wasu ma'auni na iya shafar wasu alamun aikin kwampreso, kamar yawan kuzari da hayaniya.

3. Saka idanu da kare kwampreso

Domin tabbatar da kwanciyar hankali da aiki mai aminci na mitar mai jujjuyawar iska, ana buƙatar ɗaukar matakan da suka dace don saka idanu da kare matsa lamba. Takamaiman matakan sune kamar haka:

1. Shigar da na'urori masu auna matsa lamba da na'urori masu sarrafawa don saka idanu canje-canjen matsa lamba a cikin ainihin lokaci.

2. Saita babba da ƙananan iyaka na matsa lamba don iyakancewa da kare matsa lamba.

3. Lokaci-lokaci bincika da kula da kwampreso don tabbatar da cewa yana aiki akai-akai.

4. Yi nazari da inganta yawan amfani da makamashi na compressor don rage yawan amfani da makamashi.

A takaice dai, ka'idojin matsa lamba na masu saurin jujjuyawar iska yana aiki ne mai matukar muhimmanci, kuma ya zama dole a mai da hankali kan kwarewar aiki da abubuwan da suka shafi aminci. Ta hanyar aiki mai ma'ana da saka idanu, ana iya samun daidaitaccen gyare-gyare da kwanciyar hankali na matsa lamba, don haka inganta ingantaccen aiki da aikin kwampreso.


We use cookies to offer you a better browsing experience, analyze site traffic and personalize content. By using this site, you agree to our use of cookies. Privacy Policy
Reject Accept